สิ่งที่ควรรู้! ก่อนจับฉลาก 32ทีม ยูโรป้า ลีก 2018/19

พงศกร
โดย: พงศกร
ยูโรป้า ลีก 2018/19

ศึกลูกหนังแห่งทวีปยุโรปถ้วยรองได้ 32 ทีมสุดท้าย และก็จะทราบผลการประกบคู่แล้ว และนี้คือสิ่งที่ควรรู้ก่อนจับฉลาก ยูฟ่า ยูโรป้า ลีก ซีซั่นนี้

รายการแข่งขันฟุตบอล ยูฟ่า ยูโรป้า ลีก 2018/19 ซึ่งในฤดูกาลนี้มีจุดหมายปลายทางอยู่ที่สนาม โอลิมปิก สเตเดี้ยม ณ เมืองบากู ประเทศอาเซอร์ไบจาน สังเวียนนัดชิงชนะเลิศ แต่กว่าจะไปถึงที่นั้นบททดสอบแรกที่ทุกทีมต้องพบเจอลังจบรอบแบ่งกลุ่มคือรอบ 32 ทีมสุดท้าย ทีมใดจะโคจรมาแข่งขันกัน? การจับฉลากประกบคู่จะจัดขึ้นในอีกไม่กี่วันข้างหน้า และนี้คือสิ่งที่คุณควรรู้ก่อนการจับฉลาก ยูฟ่า ยูโรป้า ลีก ในฤดูกาลนี้

เดิมพัน ยูฟ่า ยูโรป้า ลีก 2018/19 ได้ที่ W88

ยูโรป้า ลีก 2018/19

การจับฉลากครั้งนี้จัดที่ไหน? เมื่อไหร่?

การจับฉลากรายการแข่งขันฟุตบอล ยูฟ่า ยูโรป้า ลีก 2018/19 รอบ 32 สุดท้าย จัดขึ้นที่ในวันจันทร์ที่ 17 ธันวาคม 2018 โดยโปรแกรมการจัดงานจะเริ่มหลังเสร็จสิ้นการจับฉลากของ ยูฟ่า แชมป์เปี้ยนส์ลีก ประมาณ 19.00 น. ตามเวลาประเทศไทย ณ สำนักงานใหญ่สหภาพสมาคมฟุตบอลยุโรป เมืองนียง, สวิตเซอร์แลนด์ สามารถติดตามข่าวสารและตรวจสอบผลการจับฉลากได้ที่ Bettingtop10

ทีมใดบ้างที่เข้าร่วมการจับฉลาก?

หลังจบการแข่งขัน ยูฟ่า ยูโรป้า ลีก 2018/19 รอบแบ่งกลุ่มทั้ง 12 กลุ่ม ได้ตัวแทนผู้ที่ผ่านเข้ารอบทั้ง ทีมแชมป์ของแต่ละกลุ่ม 12 ทีม, อันดับ 2 ของแต่ละกลุ่ม 12 ทีม และทีมอันดับ 3 จากรอบแบ่งกลุ่ม ยูฟ่า แชมป์เปี้ยนส์ลีก 8 ทีม รวมกันทั้งหมดทั้งมวลเป็น 32 ทีมสุดท้าย W88 ในรอบน็อกเอาท์รายการฟุตบอลยุโรปถ้วยเล็กในฤดูกาลนี้

ทีมต่อ (Seeded teams)

อาร์เซนอล (อังกฤษ), เลเว่นคูเซ่น (เยอรมัน), เบนฟิก้า (โปรตุเกส), เชลซี (อังกฤษ), ดินาโม ซาเกร็บ (โครเอเชีย), ดินาโม เคียฟ (ยูเครน), ไอน์แทรคท์ แฟรงเฟิร์ท (เยอรมัน), เก้ง (เบลเยี่ยม), อินเตอร์ มิลาน (อิตาลี), นาโปลี (อิตาลี), เรอัล เบติส (สเปน), ซัลซเบิร์ก (ออสเตรีย), เซบีญ่า (สเปน), วาเลนเซีย (สเปน), บียาร์ริล (สเปน), เซนิท (รัสเซีย)

ทีมรอง (Unseeded teams)

บาเต้ (เบลารุส), เซลติก (สก็อตแลนด์), คลับ บรูกส์ (เบลเยี่ยม), เฟเนรบาเช่ (ตุรกี), กาลาตาซาลาย (ตุรกี), คราซนาดาร์ (รัสเซีย), ลาซิโอ (อิตาลี), มัลโม่ (สวีเดน), โอลิมปิกกอส (กรีซ), ราปิด เวียนนา (ออสเตรีย), เรนส์ (ฝรั่งเศส), สปอร์ตติ้ง ลิสบอส (โปรตุเกส), ชักต้าร์ โดเน็กซค์ (ยูเครน), สลาเวีย ปราก (สาธารณรัฐเช็ก), วิคตอเรีย พัลเซ่น (สาธารณรัฐเช็ก), ซูริค (สวิตเซอร์แลนด์)

โปรแกรมการแข่งขัน

14 กุมภาพันธ์: รอบ 32 ทีมสุดท้าย, นัดแรก (first leg)
21 กุมภาพันธ์: รอบ 32 ทีมสุดท้าย, นัดที่สอง (second leg)
22 กุมภาพันธ์: จับฉลากรอบ 16 ทีม
7 มีนาคม: รอบ 16 ทีมสุดท้าย, นัดแรก (first leg)
14 มีนาคม: รอบ 16 ทีมสุดท้าย, นัดที่สอง (second leg)
15 มีนาคม: รอบก่อนรองชนะเลิศ และจับฉลากรอบรองชนะเลิศ
11 เมษายน: รอบก่อนรองชนะเลิศ, นัดแรก (first leg)
18 เมษายน: รอบก่อนรองชนะเลิศ, นัดที่สอง (second leg)
2 พฤษภาคม: รอบรองชนะเลิศ, นัดแรก (first leg)
9 พฤษภาคม: รอบรองชนะเลิศ, นัดที่สอง (second leg)
วันพุธ 29 พฤษภาคม: รอบชิงชนะเลิศ ณ โอลิมปิก สเตเดี้ยม, บากู

เดิมพันได้ที่นี้:

       

BACK TO TOP